• Likes
  • Followers
  • Subscribers
  • Followers
Sign in

Welcome, Login to your account.

Forget password?
Sign in

Recover your password.

A password will be e-mailed to you.

  • Thursday, October 30, 2025
  • Tuntuɓe Mu
  • Manufar Tsare Sirri
  • Game da Mu

TIMES HAUSA TIMES HAUSA - Times Hausa, jarida ce ta Hausa da aka samar domin samar da sahihan labarai kan harkokin siyasa, ilimi, kasuwanci, tattalin arziki, lafiya, da sauransu.

  • Gida
  • Labarai
  • Siyasa
  • Kasuwanci
  • Ilimi
  • Lafiya
  • Tsaro
  • Nishadi
  • Ra’ayoyi
  • Afirka
  • Duniya
  • Rahotanni
  • Sashen English
Times Hausa
Babban Labari

Hon. Rossi zai gina rijiyoyin burtsatse a faɗin Ƙaramar Hukumar Birnin Kudu don rage wa jama’a wahalar ruwan sha

Times Hausa Oct 19, 2025
Labarai

Za a ɗauki ma’aikatan lafiya 20,000, kaso 60% nas da ugozoma, za a…

Kasuwanci da Tattalin Arziki

Ƴan Sandan Jigawa sun wayar da kan ƴan jari-bola kan kare kai daga…

Labarai

ICPC ta yi nasarar samun hukuncin ɗaurin shekaru ga wani tsohon…

Labarai

ICPC za ta gurfanar da wani ɗan jaridar ƙarya kan zambar miliyoyin…

Kasuwanci da Tattalin Arziki

INEC ta yi magana kan sanarwar ɗaukar ma’aikata a hukumar, ta gargaɗi jama’a

Times Hausa Sep 17, 2025
Hukumar Zaɓe Mai Zaman Kanta ta Ƙasa (INEC) ta gargaɗi jama’a da su yi watsi da wata sanarwa ta bogi da ake yaɗawa a shafukan sada zumunta cewa hukumar tana ɗaukar ma’aikata. A wata sanarwa da hukumar ta wallafa a shafinta na X ranar…
Gwamnati

Gwamnati ta ƙaddamar da sabon tsari don sauƙaƙa takin zamani ga manoma a Najeriya

Times Hausa Sep 17, 2025
Shirin Taki na Ƙasa (PFI) ya bayyana cewa yana ci gaba da ɗaukar matakai don tabbatar da wadataccen taki ga manoma a Najeriya, domin ciyar da manufofin Shugaba Bola Tinubu na samun cikakkiyar cin gashin kai a abinci. Wakilinmu ya…
Babban Labari

Saudiyya ta saki alhazan Najeriya da aka cafke da zargin safarar miyagun ƙwayoyi bayan gwamnati ta…

Times Hausa Sep 17, 2025
Gwamnatin Tarayya ta hannun Hukumar Hana Sha da Fataucin Miyagun Ƙwayoyi ta Ƙasa (NDLEA) ta tabbatar da sakin wasu alhazan Najeriya uku da hukumomin Saudiyya suka tsare tun watan da ya gabata bisa zargin safarar miyagun ƙwayoyi. …
Babban Labari

Dangote ya ce, direbobin tankunansa na samun albashi fiye da na ma su digiri a Najeriya

Times Hausa Sep 17, 2025
Shugaban kamfanin Dangote Group, Alhaji Aliko Dangote, ya bayyana cewa direbobin kamfaninsa na samun albashi mai tsoka, wanda ya fi na yawancin masu digiri a Najeriya. Wannan jawabi na Dangote ya fito ne a wani faifan bidiyo da tashar…
Labarai

Gwamnati ta fitar da wani sabon gargaɗi kan yiwuwar samun ambaliya a wasu jihohi 14

Times Hausa Sep 17, 2025
Gwamnatin Tarayya ta sake fitar da gargaɗi kan yiwuwar samun ambaliya a jihohi 14 ciki har da Legas, Adamawa, da wasu garuruwa 52. Wannan gargaɗi na ƙunshe ne a hasashen ambaliya da Cibiyar Faɗakarwa Kan Ambaliya (National Flood Early…
Babban Labari

Jihar Jigawa ta karrama malamai ma su ƙwazo a fannin koyarwa da maƙudan kuɗaɗe

Times Hausa Sep 17, 2025
Gwamnatin Jihar Jigawa ta karrama wasu malamai na makarantun kimiyya da fasaha da suka yi fice a shekarar 2025. An raba lambobin yabo da kyaututtuka na kuɗi domin nuna yabawa ga jajircewa da ƙwarewar da suka nuna. Gwamna Umar Namadi…
Ilimi

Gwamnan Jigawa ya tallafawa ɗaliban Maigatari da naira miliyan 2

Times Hausa Sep 17, 2025
Gwamnan Jihar Jigawa, Malam Umar Namadi, ya bayar da tallafin naira miliyan biyu ga wasu ɗalibai ƴan Maigatari da suka nuna bajinta a taron “Gwamnati da Jama’a” da aka gudanar a ƙarshen makon da ya gabata. Wakilinmu ya tattaro cewa…
Gwamnati

Gwamna Namadi ya taya Farouk Gumel murnar samun shugabancin Asusun Kuɗaɗen Botswana

Times Hausa Sep 17, 2025
Gwamnan Jihar Jigawa, Malam Umar Namadi, ya taya Farouk Mohammed Gumel murnar naɗinsa a matsayin Shugaban Asusun Kuɗaɗen Ƙasar Botswana (Sovereign Wealth Fund). A wata sanarwa daga Kakakin Yaɗa Labarai na Gwamna, Hamisu Mohammed Gumel,…
Labarai

Za a sami ruwan sama da hadiri mai iska a sassa da dama na Najeriya a yau Laraba – NiMet

Times Hausa Sep 17, 2025
Hukumar Hasashen Yanayi ta Najeriya (NiMet) ta fitar da hasashen yanayin yau Laraba, 17 ga Satumba, 2025. Wakiliyarmu ta tattaro cewa a Arewa, za a samu ruwan sama da hadiri mai iska a wasu sassan Kaduna, Kebbi, Sokoto, Adamawa da…
Babban Labari

Sakamakon zaman Majalisar Zartarwa ta Jigawa na ranar Talata 16 ga Satumba

Times Hausa Sep 17, 2025
Majalisar Zartarwa ta Jihar Jigawa ƙarƙashin jagorancin Gwamna Malam Umar Namadi, ta gudanar da zamanta na yau da kullum a ranar Talata, 16 ga Satumba, 2025, inda aka amince da wasu manyan matakai da za su shafi muhimman fannoni na rayuwar…
Previous 1 … 3 4 5 6 7 … 14 Next

SABBIN LABARAI

Babban Labari

Hon. Rossi zai gina rijiyoyin burtsatse a faɗin Ƙaramar Hukumar Birnin Kudu don…

Times Hausa Oct 19, 2025
Rahotannin da TIMES HAUSA ta tattaro daga ofishin ɗan majalisar dokokin Jihar Jigawa mai wakiltar mazaɓar Birnin…
Labarai

Za a ɗauki ma’aikatan lafiya 20,000, kaso 60% nas da ugozoma, za a…

Kasuwanci da Tattalin Arziki

Ƴan Sandan Jigawa sun wayar da kan ƴan jari-bola kan kare kai daga…

Labarai

ICPC ta yi nasarar samun hukuncin ɗaurin shekaru ga wani tsohon…

Labarai

ICPC za ta gurfanar da wani ɗan jaridar ƙarya kan zambar miliyoyin…

Labarai

ADC ta bayyana ra’ayinta kan naɗa sabon shugaban INEC

Babban Labari

Yanzu duk wata kwangila da ba ta haura naira biliyan 20 ba kamfani ɗan…

Prev Next 1 of 21

NISHADI

Babban Labari

Hon. Rossi zai gina rijiyoyin burtsatse a faɗin Ƙaramar Hukumar Birnin Kudu don…

Times Hausa Oct 19, 2025
Rahotannin da TIMES HAUSA ta tattaro daga ofishin ɗan majalisar dokokin Jihar Jigawa mai wakiltar mazaɓar Birnin…
Labarai

Za a ɗauki ma’aikatan lafiya 20,000, kaso 60% nas da ugozoma, za a…

Kasuwanci da Tattalin Arziki

Ƴan Sandan Jigawa sun wayar da kan ƴan jari-bola kan kare kai daga…

Labarai

ICPC ta yi nasarar samun hukuncin ɗaurin shekaru ga wani tsohon…

Labarai

ICPC za ta gurfanar da wani ɗan jaridar ƙarya kan zambar miliyoyin…

Labarai

ADC ta bayyana ra’ayinta kan naɗa sabon shugaban INEC

Babban Labari

Yanzu duk wata kwangila da ba ta haura naira biliyan 20 ba kamfani ɗan…

Prev Next 1 of 20

TSARIN RAYUWA

Babban Labari

Hon. Rossi zai gina rijiyoyin burtsatse a faɗin Ƙaramar Hukumar Birnin Kudu don…

Times Hausa Oct 19, 2025
Rahotannin da TIMES HAUSA ta tattaro daga ofishin ɗan majalisar dokokin Jihar Jigawa mai wakiltar mazaɓar Birnin…
Labarai

Za a ɗauki ma’aikatan lafiya 20,000, kaso 60% nas da ugozoma, za a…

Kasuwanci da Tattalin Arziki

Ƴan Sandan Jigawa sun wayar da kan ƴan jari-bola kan kare kai daga…

Labarai

ICPC ta yi nasarar samun hukuncin ɗaurin shekaru ga wani tsohon…

Labarai

ICPC za ta gurfanar da wani ɗan jaridar ƙarya kan zambar miliyoyin…

Prev Next 1 of 28

YAWON BUDE IDANU

Babban Labari

Hon. Rossi zai gina rijiyoyin burtsatse a faɗin Ƙaramar Hukumar Birnin Kudu don…

Times Hausa Oct 19, 2025
Rahotannin da TIMES HAUSA ta tattaro daga ofishin ɗan majalisar dokokin Jihar Jigawa mai wakiltar mazaɓar Birnin…
Labarai

Za a ɗauki ma’aikatan lafiya 20,000, kaso 60% nas da ugozoma, za a…

Kasuwanci da Tattalin Arziki

Ƴan Sandan Jigawa sun wayar da kan ƴan jari-bola kan kare kai daga…

Labarai

ICPC ta yi nasarar samun hukuncin ɗaurin shekaru ga wani tsohon…

Labarai

ICPC za ta gurfanar da wani ɗan jaridar ƙarya kan zambar miliyoyin…

Prev Next 1 of 28

RA'AYOYI

Babban Labari

Hon. Rossi zai gina rijiyoyin burtsatse a faɗin Ƙaramar Hukumar Birnin Kudu don rage wa jama’a wahalar ruwan sha

Oct 19, 2025
Labarai

Za a ɗauki ma’aikatan lafiya 20,000, kaso 60% nas da ugozoma, za a kuma inganta aikin

Oct 10, 2025
Kasuwanci da Tattalin Arziki

Ƴan Sandan Jigawa sun wayar da kan ƴan jari-bola kan kare kai daga taka bom yayin tsince-tsince

Oct 10, 2025
Labarai

ICPC ta yi nasarar samun hukuncin ɗaurin shekaru ga wani tsohon daraktan da ya yi zambar miliyoyin nairori

Oct 10, 2025
Labarai

ICPC za ta gurfanar da wani ɗan jaridar ƙarya kan zambar miliyoyin nairori

Oct 10, 2025
Labarai

ADC ta bayyana ra’ayinta kan naɗa sabon shugaban INEC

Oct 10, 2025
Babban Labari

Yanzu duk wata kwangila da ba ta haura naira biliyan 20 ba kamfani ɗan Najeriya ne zai na yi – Minista

Oct 10, 2025
Prev Next 1 of 20

TATTAUNAWA

Babban Labari

Hon. Rossi zai gina rijiyoyin burtsatse a faɗin Ƙaramar Hukumar Birnin Kudu don rage wa jama’a wahalar ruwan sha

Oct 19, 2025
Labarai

Za a ɗauki ma’aikatan lafiya 20,000, kaso 60% nas da ugozoma, za a kuma inganta aikin

Oct 10, 2025
Kasuwanci da Tattalin Arziki

Ƴan Sandan Jigawa sun wayar da kan ƴan jari-bola kan kare kai daga taka bom yayin tsince-tsince

Oct 10, 2025
Labarai

ICPC ta yi nasarar samun hukuncin ɗaurin shekaru ga wani tsohon daraktan da ya yi zambar miliyoyin nairori

Oct 10, 2025
Labarai

ICPC za ta gurfanar da wani ɗan jaridar ƙarya kan zambar miliyoyin nairori

Oct 10, 2025
Labarai

ADC ta bayyana ra’ayinta kan naɗa sabon shugaban INEC

Oct 10, 2025
Babban Labari

Yanzu duk wata kwangila da ba ta haura naira biliyan 20 ba kamfani ɗan Najeriya ne zai na yi – Minista

Oct 10, 2025
Prev Next 1 of 20

RA'AYIN TIMES HAUSA

Babban Labari

Hon. Rossi zai gina rijiyoyin burtsatse a faɗin Ƙaramar Hukumar Birnin Kudu don rage wa jama’a wahalar ruwan sha

Oct 19, 2025
Labarai

Za a ɗauki ma’aikatan lafiya 20,000, kaso 60% nas da ugozoma, za a kuma inganta aikin

Oct 10, 2025
Kasuwanci da Tattalin Arziki

Ƴan Sandan Jigawa sun wayar da kan ƴan jari-bola kan kare kai daga taka bom yayin tsince-tsince

Oct 10, 2025
Labarai

ICPC ta yi nasarar samun hukuncin ɗaurin shekaru ga wani tsohon daraktan da ya yi zambar miliyoyin nairori

Oct 10, 2025
Prev Next 1 of 35
  • Facebook Join us on Facebook
  • Twitter Join us on Twitter
  • Youtube Join us on Youtube
  • Instagram Join us on Instagram
TIMES HAUSA, jarida ce ta Hausa da aka samar domin samar da sahihan labarai kan harkokin siyasa, ilimi, kasuwanci, tattalin arziƙi, lafiya, da sauransu. Muna tantance labari tare da yin zuzzurfan bincike domin tabbatar da cewar mabiyanmu ba su sami labari marar tushe ba.

October 2025
M T W T F S S
 12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
« Sep    
Popular Categories
  • Labarai139
  • Babban Labari75
  • Tsaro35
  • Gwamnati23
  • Siyasa22
  • Muhalli22
news.timesofnigeria@gmail.com
+234 803 787 2140
Ibrahim Aliyu Bypass,
14, Asma'u Plaza,
Opposite Awajil Filling Station,
Dutse,, Jigawa State. 720101
Nigeria.
  • Tuntuɓe Mu
  • Manufar Tsare Sirri
  • Game da Mu
© 2025 - Times Hausa. All Rights Reserved.
Website Design: BetterStudio

Powered by
...
►
Necessary cookies enable essential site features like secure log-ins and consent preference adjustments. They do not store personal data.
None
►
Functional cookies support features like content sharing on social media, collecting feedback, and enabling third-party tools.
None
►
Analytical cookies track visitor interactions, providing insights on metrics like visitor count, bounce rate, and traffic sources.
None
►
Advertisement cookies deliver personalized ads based on your previous visits and analyze the effectiveness of ad campaigns.
None
►
Unclassified cookies are cookies that we are in the process of classifying, together with the providers of individual cookies.
None
Powered by
Sign in

Welcome, Login to your account.

Forget password?
Sign in

Recover your password.

A password will be e-mailed to you.